Pandora Hearts Thai
เข้าบอร์ดแล้ว อย่าลืมสมัคร หรือ อย่าลืมล็อกอินไปตอบบอร์ดกันน้าจ้า ภายในกันยายนนี้ผู้ที่มีโพสต่ำกว่า 5 โพสลงไปจะโดนแบนนะคะ รายละเอียดติดตามจากหน้าเว็บ Portal ค่ะ

Join the forum, it's quick and easy

เข้าบอร์ดแล้ว อย่าลืมสมัคร หรือ อย่าลืมล็อกอินไปตอบบอร์ดกันน้าจ้า ภายในกันยายนนี้ผู้ที่มีโพสต่ำกว่า 5 โพสลงไปจะโดนแบนนะคะ รายละเอียดติดตามจากหน้าเว็บ Portal ค่ะ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แนะนำตัวครับ @w@

Vanilla
Fumifumi
elica_korn
7 posters

Go down

แนะนำตัวครับ @w@ Empty แนะนำตัวครับ @w@

ตั้งหัวข้อ  elica_korn Mon Jul 25, 2011 3:16 pm

ผมชื่อกร ตอนแรกผมก็ไม่ได้สนใจเรื่องนี้หรอกครับแต่แล้ววันนึงผมเข้าเว็บ wikia แล้วมันมีลิงค์แบบสุ่มแล้วสุ่มมาเป็นเรื่อง pandora hearts ผมสนใจเลยลองดูเป็นอนิเมะจนจบตอน 25 แล้ว รู้สึกชอบเรื่องนี้มากครับ แต่ว่ารู้สึกว่ามันยังไม่เคลียร์เลยอ่านเป็นมังงะต่อ ตอนนี้จบเล่ม 11 แล้วครับ งั้นแนะนำตัวเลยดีกว่า
เหตุผลที่ชอบ pandora heart มันมีอยู่ 2 อย่างครับคือเนื้อเรื่องสนุกดีและยังมีปริศนาให้คิดให้ติดตามผมชอบแนวนี้อยู่แล้วล่ะครับ และอีกอย่างผมชอบอลิซครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
elica_korn
elica_korn
Chains
Chains

ค่าความสามารถของเชน : 324

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำตัวครับ @w@ Empty Re: แนะนำตัวครับ @w@

ตั้งหัวข้อ  Fumifumi Mon Jul 25, 2011 3:20 pm

ง่าห์เราชอบEMILY

เอ๊ย!!!โทด

เราไซอาน่าแต่คนอื่นเรียกไส้คุง

ยินดีที่ได้รู้จักคับ

ฝากตัวด้วยนะ
Fumifumi
Fumifumi
Adminstrator

ค่าความสามารถของเชน : 2625

http://07-ghost.forumth.com/

แนะนำตัวครับ @w@ Empty Re: แนะนำตัวครับ @w@

ตั้งหัวข้อ  elica_korn Tue Jul 26, 2011 6:33 pm

555+ emily เป็นตัวละครสำคัญในการเปิดมุขเลยล่ะครับ
ผมก็ชอบเหมือนกันครับ
elica_korn
elica_korn
Chains
Chains

ตั้งหัวข้อ  Vanilla Tue Jul 26, 2011 7:14 pm

เราชอบชารอนจังอ่าา (ขอสมทบด้วยนะจ๊ะ)
เราชื่อ วานิลลา
ยินดีที่ได้รู้จักนะจ๊ะ ^^
Vanilla
Vanilla
Will Of The Abyss

ค่าความสามารถของเชน : 910

ตั้งหัวข้อ  elica_korn Tue Jul 26, 2011 9:42 pm

หวัดดีครับคุณวนิลา ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ฝากตัวด้วยครับ
ขอโทษด้วยครับท่านชารอนในเกม ขัดเท่านั้นที่จะครองผมอ่านคำถามผิดเป็น"คุณสอบกลางภาค"ผมแก้ให้แล้วนะครับทั้งคำตอบและคำถาม
ผมก็ชอบชารอนเหมือนกันครับเพราะตัวละครชายที่ผมชอบคือ เบรค ตอนแรกชอบออสแต่ว่าพออ่านหัวข้อเรื่อง"เหตุผลที่คุณชอบแพนโดร่าฮาร์ท"ทำให้ผมรู้สึกว่าออสเป็นคู่เคะ-เมะ กับกิล T^T เจ็บปวดมากครับ แต่สำหรับผม ออสคู่กับอลิสเสมอครับ
ผมจะปกป้องคุณเองครับคุณหนูชารอน 555+ แอ๊กๆๆ //ไอคอกแคก
elica_korn
elica_korn
Chains
Chains

ตั้งหัวข้อ  Fumifumi Wed Jul 27, 2011 7:57 pm

ม่ายอ่ะ

ออซคู่กับกิลเท่านั้นน้า

อลิซคู่กับชารอนสุดยอด

5555555+
Fumifumi
Fumifumi

ค่าความสามารถของเชน : 2625

http://07-ghost.forumth.com/

ตั้งหัวข้อ  elica_korn Wed Jul 27, 2011 9:37 pm

อ๊ากกกกกกกกกกก คุณไซ(ไส้อะนะ)ผมรู้สึกตะหงิดๆ กับแพนโดร่านะเนี้ย แต่จะว่าไปเดี๋ยวนี้ออสเด่นคนเดี๋ยวเลยเฮะ กิว(ไร้ประโยชน์อันนี้เอามาจะมังงะเขียนนะครับ555+) กับ อลิสของผม(ซึ่งเป็นนางเอก)ไม่มีบทเลย - -*
elica_korn
elica_korn
Chains
Chains

ตั้งหัวข้อ  Lilinz-Aim Sat Aug 06, 2011 9:36 pm

สวัสดีค่า ชื่อเอมนะคะ

ยินดีที่ได้รู้จัก

ไม่ค่อยจะได้เข้าหมวดนี้เท่าไหร่ 55+

อลิซออซ บันซายย จ้า

เบรคชารอน และวินซ์เอ็คโค่ (อย่าวินซืเอด้าเลย เห็นวินซ์ม่อแล้วอยากบีบคอ 555+)
Lilinz-Aim
Lilinz-Aim

ค่าความสามารถของเชน : 2967

http://pandora-hearts.forumth.com

ตั้งหัวข้อ  elica_korn Tue Aug 09, 2011 9:32 am

สวัสดีครับ แอดมินเอม จะว่าไปผมเคยอยากให้เอด้าคู่กับกิลนะครับอ่านไปเลื่อยๆ คงไม่ใช่น่าจะกับวินซ์มากกว่า แอบหวังนิดๆนะครับว่าวินซ์จะชอบเอด้าจริงๆซักวัน 555+
elica_korn
elica_korn
Chains
Chains

ตั้งหัวข้อ  Huswinte Tue Aug 09, 2011 10:12 am

elica_korn พิมพ์ว่า:สวัสดีครับ แอดมินเอม จะว่าไปผมเคยอยากให้เอด้าคู่กับกิลนะครับอ่านไปเลื่อยๆ คงไม่ใช่น่าจะกับวินซ์มากกว่า แอบหวังนิดๆนะครับว่าวินซ์จะชอบเอด้าจริงๆซักวัน 555+
เคสเดียวกันเลยนึกว่าเอด้าจะคู่กับกิลซะอีก
ปล.หวังเหมือนกัน 555+
Huswinte
Huswinte
Human
Human

ค่าความสามารถของเชน : 61

ตั้งหัวข้อ  pandora_IIX Tue Aug 09, 2011 5:32 pm

เหมือนกันเลย เราชอบที่มันมีปริศนาให้ติดตาม และค่อย ๆ คลี่คลายให้รู้ทีละนิด ชอบกิลกะออซ ทำให้จิ้นวายดี

Razz Razz Razz Razz Razz Razz Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz
pandora_IIX
pandora_IIX

ค่าความสามารถของเชน : 1746

ตั้งหัวข้อ  elica_korn Tue Aug 09, 2011 10:20 pm

ผมจิ้นออสกับกิลไม่ออกครับเคยจิ้นแต่ออสกับอลิส จิ้นไม่ลงด้วยครับ
ผมยอมตกเป็นทาสของอลิสครับแต่ไม่ตกเป็นทาสของคุณ pandora_IIX หรอกนะครับ 555+
ปล.ไม่ทราบว่าจะให้เรียกคุณ pandora_IIX กับคุณ Huswinte ว่าอะไรดีครับคือเรียก ID แล้วมันรู้สึกแปลกๆ อ่ะครับ
elica_korn
elica_korn
Chains
Chains

ตั้งหัวข้อ  elica_korn Tue Aug 09, 2011 10:41 pm

จะว่าไปลืมประวัติตัวเองด้วย
ชื่อ กร ไม่มีชื่อเล่นด้วยสิเลยต้องเอาชื่อจริงเป็นชื่อเล่นซะงั้น
ส่วน elica มาจาก alice เอามาเรียงใหม่ครับ
วันเกิด 14 กุมภาพันธ์
อายุ 16 ปี
เหตุผลที่ชอบแพนโดร่าผมบอกไว้ข้างบนแล้วครับ
อีกอย่างแอดมินเอมช่วยเพิ่มผมใน เมจิคคาเฟ่ ด้วยสิครับกรอกใบสมัครเรียบร้อยแล้วครับ

elica_korn
elica_korn
Chains
Chains

ตั้งหัวข้อ  Huswinte Thu Aug 11, 2011 9:35 pm

elica_korn พิมพ์ว่า:ผมจิ้นออสกับกิลไม่ออกครับเคยจิ้นแต่ออสกับอลิส จิ้นไม่ลงด้วยครับ
ผมยอมตกเป็นทาสของอลิสครับแต่ไม่ตกเป็นทาสของคุณ pandora_IIX หรอกนะครับ 555+
ปล.ไม่ทราบว่าจะให้เรียกคุณ pandora_IIX กับคุณ Huswinte ว่าอะไรดีครับคือเรียก ID แล้วมันรู้สึกแปลกๆ อ่ะครับ

เรียกว่า ฮัส ก็ได้จ้า ^u^
Huswinte
Huswinte
Human
Human

ค่าความสามารถของเชน : 61

ตั้งหัวข้อ  elica_korn Sat Aug 13, 2011 10:17 pm

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณฮัส ^^
elica_korn
elica_korn
Chains
Chains

ตั้งหัวข้อ  Elice Thu Nov 17, 2011 12:13 am

สวัสดี กร
Elice
Elice

ค่าความสามารถของเชน : 2439

ขึ้นไปข้างบน